Sôcôla merci có phải là Halal không?

Sôcôla merci có phải là Halal không?
Sôcôla merci có phải là Halal không?
Anonim

KHÔNG! đó là kosher ! Sẽ ổn miễn là nó không chứa các sản phẩm động vật hoặc rượu. Chỉ cần FYI một số sô cô la có chứa một thứ gọi là "rượu sô cô la" - đây KHÔNG phải là rượu, nó là thứ từ quá trình sản xuất / chế biến sô cô la.

Có cồn trong sô cô la Merci không?

Alcohol không phải là thành phần của sôcôla merci. Tuy nhiên, một số hương liệu trong nhân sô cô la có thể chứa cồn vì chúng chỉ có thể được chiết xuất với sự hỗ trợ của cồn và do đó sẽ tiếp xúc với cồn trong quá trình chiết xuất.

Sôcôla Merci có chay không?

Sản phẩm của merci có chứa thành phần nguồn gốc động vật không? Chúng tôi sử dụng các sản phẩm từ thực vật và sữađể tạo ra các sản phẩm merci của chúng tôi.

Bạn có thể ăn sô cô la nếu bạn là người Halal?

Do đó, Cadbury đã đáp lại phản ứng gay gắt bằng cách giải thích: “ Không có sản phẩm nào ở Vương quốc Anh của chúng tôi được chứng nhận halalvà chúng tôi chưa bao giờ thực hiện bất kỳ thay đổi nào đối với sô cô la của mình để làm họ halal.” "Chúng chỉ thích hợp cho những người theo chế độ ăn kiêng halal giống như thực phẩm tiêu chuẩn như bánh mì hoặc nước. "

Halal có thể ăn đồ ngọt gì?

  • Bebeto.
  • Loacker.
  • Thương hiệu kẹo Bazooka.
  • Jelly Belly.
  • Thêm.
  • Sweetzone.
  • Callebaut.

Đề xuất: